
 

 

 
MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA – DISEMBA, 2022) KWA MKOA WA PWANI 

Umetolewa: (02/09/2022) 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta 

mbalimbali katika mkoa wa Pwani na wilaya zake: 

 

(I) Ngazi ya Mkoa 

 
Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2022 kwa mkoa wa Pwani. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa mvua 

za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Pwani. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi 

Oktoba hadi Disemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa. 

 

Dondoo 

• Kwa ujumla mvua za Chini ya Wastani hadi Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Pwani. 

• Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya nne ya mwezi Oktoba na wiki ya kwanza ya Novemba, 2022. 

• Mvua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023. 

• Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli. 

 

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa Pwani. Msimu 

unatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kuambatana na vipindi virefu vya ukavu. 

 

Angalizo:  

Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za chini ya wastani hadi wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya mvua 

kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.



 

 

 

(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA – DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA BAGAMOYO, PWANI 
Umetolewa: 02/09/2022 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, 
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Bagamoyo, Pwani. 

 

Dondoo muhimu 

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Bagamoyo.  

o Mvua zitaanza kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya kwanza 

ya Novemba, 2022 na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua 

kutokana na kuwepo vipindi virefu vya ukavu.  

o Mvua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023. 

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za 

ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa 

mvua. 

 

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba, 2022) kwa wilaya ya 

Bagamoyo, Pwani. 
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 Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

 

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa wilaya ya Bagamoyo 

Zitaanza: Kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya kwanza ya 

Novemba, 2022. 

Zitaisha: Januari, 2023. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya 

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi 

ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Bagamoyo ni kati ya milimita 240 

hadi 320. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, 

2022. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa 

Vuli, 2022. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo 

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao. 

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa 

malisho na maji kwa ajili ya mifugo. 

 

Ushauri 

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda 

mfupi zinazoendana na urefu wa msimu. 

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa 

maji ya mvua. 

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo 

kupanda malisho na uhifadhi. 

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi 

unyevunyevu katika udongo.  

 

http://www.meteo.go.tz/
mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/


 

 

(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA – DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA RUFIJI, PWANI 
Umetolewa: 02/09/2022 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, 
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Rufiji, Pwani. 

 

Dondoo muhimu 

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Rufiji.  

o Mvua zitaanza kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya kwanza 

ya Novemba, 2022 na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua 

kutokana na kuwepo vipindi virefu vya ukavu.  

o Mvua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023. 

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za 

ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa 

mvua. 

 

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba, 2022) kwa wilaya ya 

Rufiji, Pwani. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 
 

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3, 

S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8. 
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz 

(IMETHIBITISHWA – ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga) 
 

105A – 09/19 
 

 
 

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

 

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa wilaya ya Rufiji 

Zitaanza: Kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya kwanza ya 

Novemba, 2022. 

Zitaisha: Januari, 2023. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya 

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi 

ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Rufiji ni kati ya milimita 240 hadi 

320. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, 

2022. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa 

Vuli, 2022. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo 

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao. 

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa 

malisho na maji kwa ajili ya mifugo. 

 

Ushauri 

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda 

mfupi zinazoendana na urefu wa msimu. 

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa 

maji ya mvua. 

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo 

kupanda malisho na uhifadhi. 

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi 

unyevunyevu katika udongo.  

 

http://www.meteo.go.tz/
mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/


 

 

(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA – DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA MKURANGA, 
PWANI 

Umetolewa: 02/09/2022 
 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, 
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mkuranga, Pwani. 

 

Dondoo muhimu 

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Mkuranga.  

o Mvua zitaanza kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya kwanza 

ya Novemba, 2022 na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua 

kutokana na kuwepo vipindi virefu vya ukavu.  

o Mvua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023. 

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za 

ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa 

mvua. 

 

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba, 2022) kwa wilaya ya 

Mkuranga, Pwani. 
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 Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

 

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa wilaya ya Mkuranga 

Zitaanza: Kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya kwanza ya 

Novemba, 2022. 

Zitaisha: Januari, 2023. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya 

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi 

ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Mkuranga ni kati ya milimita 280 

hadi 320. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, 

2022. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa 

Vuli, 2022. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo 

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao. 

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa 

malisho na maji kwa ajili ya mifugo. 

 

Ushauri 

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda 

mfupi zinazoendana na urefu wa msimu. 

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa 

maji ya mvua. 

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo 

kupanda malisho na uhifadhi. 

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi 

unyevunyevu katika udongo.  

 

http://www.meteo.go.tz/
mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/


 

 

(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA – DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA KISARAWE, PWANI 
Umetolewa: 02/09/2022 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, 
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kisarawe, Pwani. 

 

Dondoo muhimu 

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Kisarawe.  

o Mvua zitaanza kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya kwanza 

ya Novemba, 2022 na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua 

kutokana na kuwepo vipindi virefu vya ukavu.  

o Mvua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023. 

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za 

ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa 

mvua. 

 

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba, 2022) kwa wilaya ya 

Kisarawe, Pwani. 
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Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

 

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa wilaya ya Kisarawe 

Zitaanza: Kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya kwanza ya 

Novemba, 2022. 

Zitaisha: Januari, 2023. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya 

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi 

ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kisarawe ni kati ya milimita 240 

hadi 320. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, 

2022. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa 

Vuli, 2022. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo 

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao. 

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa 

malisho na maji kwa ajili ya mifugo. 

 

Ushauri 

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda 

mfupi zinazoendana na urefu wa msimu. 

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa 

maji ya mvua. 

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo 

kupanda malisho na uhifadhi. 

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi 

unyevunyevu katika udongo.  

 

http://www.meteo.go.tz/
mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/


 

 

(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA – DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA KIBAHA, PWANI 
Umetolewa: 02/09/2022 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, 
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kibaha, Pwani. 

 

Dondoo muhimu 

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Kibaha.  

o Mvua zitaanza kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya kwanza 

ya Novemba, 2022 na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua 

kutokana na kuwepo vipindi virefu vya ukavu.  

o Mvua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023. 

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za 

ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa 

mvua. 

 

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba, 2022) kwa wilaya ya 

Kibaha, Pwani. 
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Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

 

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa wilaya ya Kibaha 

Zitaanza: Kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya kwanza ya 

Novemba, 2022. 

Zitaisha: Januari, 2023. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya 

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi 

ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kibaha ni kati ya milimita 240 

hadi 320. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, 

2022. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa 

Vuli, 2022. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo 

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao. 

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa 

malisho na maji kwa ajili ya mifugo. 

 

Ushauri 

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda 

mfupi zinazoendana na urefu wa msimu. 

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa 

maji ya mvua. 

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo 

kupanda malisho na uhifadhi. 

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi 

unyevunyevu katika udongo.  

 

http://www.meteo.go.tz/
mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/


 

 

(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA – DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA MAFIA, PWANI 
Umetolewa: 02/09/2022 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, 
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mafia, Pwani. 

 

Dondoo muhimu 

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Mafia.  

o Mvua zitaanza kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya kwanza 

ya Novemba, 2022 na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua 

kutokana na kuwepo vipindi virefu vya ukavu.  

o Mvua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023. 

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za 

ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa 

mvua. 

 

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba, 2022) kwa wilaya ya 

Mafia, Pwani. 
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Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

 

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa wilaya ya Mafia 

Zitaanza: Kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya kwanza ya 

Novemba, 2022. 

Zitaisha: Januari, 2023. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya 

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi 

ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Mafia ni kati ya milimita 130 hadi 

170. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, 

2022. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa 

Vuli, 2022. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo 

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao. 

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa 

malisho na maji kwa ajili ya mifugo. 

 

Ushauri 

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda 

mfupi zinazoendana na urefu wa msimu. 

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa 

maji ya mvua. 

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo 

kupanda malisho na uhifadhi. 

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi 

unyevunyevu katika udongo.  

 

http://www.meteo.go.tz/
mailto:met@meteo.go.tz
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(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA – DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA KIBITI, PWANI 
Umetolewa: 02/09/2022 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, 
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kibiti, Pwani. 

 

Dondoo muhimu 

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Kibiti.  

o Mvua zitaanza kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya kwanza 

ya Novemba, 2022 na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua 

kutokana na kuwepo vipindi virefu vya ukavu.  

o Mvua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023. 

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za 

ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa 

mvua. 

 
Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba, 2022) kwa wilaya ya 

Kibiti, Pwani. 
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Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

 

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa wilaya ya Kibiti 

Zitaanza: Kati ya wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya kwanza ya 

Novemba, 2022. 

Zitaisha: Januari, 2023. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya 

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi 

ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kibiti ni kati ya milimita 240 hadi 

320. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, 

2022. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa 

Vuli, 2022. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo 

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao. 

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa 

malisho na maji kwa ajili ya mifugo. 

 

Ushauri 

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda 

mfupi zinazoendana na urefu wa msimu. 

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa 

maji ya mvua. 

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo 

kupanda malisho na uhifadhi. 

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi 

unyevunyevu katika udongo.  

 

http://www.meteo.go.tz/
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